Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất có phải là đối tượng khởi kiện vụ án hành chính không
Người gửi: ẩn danh
Ngày đăng: 12/05/2021 1916 lượt xem
Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất có phải là đối tượng khởi kiện vụ án hành chính không?
Câu trả lời

Căn cứ quy định tại khoản 1 Điều 3 Luật tố tụng hành chính năm 2015, khoản 16 Điều 3 Luật Đất đai năm 2013 thì Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất là quyết định hành chính và có thể là đối tượng khởi kiện vụ án hành chính nếu thuộc trường hợp quy tại khoản 2 Điều 3 Luật tố tụng hành chính năm 2015.

Quý khách vui lòng điền đầy đủ thông tin liên lạc. Số điện thoại của quý khách sẽ được bảo mật và không công khai.